ข่าวการอบรมข่าวสารและความเคลื่อนไหว โครงการอบรมเชิงปฏิบัติการเสริมหลักสูตรเพื่อพัฒนานิสิตนักศึกษาครูตามโครงการผลิตครูเพื่อพัฒนาท้องถิ่นปี พ.ศ. 2565 ชั้นปีที่ 5 (รหัส 61) เพื่อเตรียมความพร้อมในการเป็นครูมืออาชีพ ผู้เขียน chousakun kassada มีนาคม 27, 2023 ผู้เขียน chousakun kassada มีนาคม 27, 2023 332 วันที่ 25-26 มีนาคม 2566 คณะครุศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏสุรินทร์ เป็นเจ้าภาพ จัดโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการเสริมหลักสูตรเพื่อพัฒนานิสิตนักศึกษาครูตามโครงการผลิตครูเพื่อพัฒนาท้องถิ่นปี พ.ศ. 2565 ชั้นปีที่ 5 (รหัส 61) เพื่อเตรียมความพร้อมในการเป็นครูมืออาชีพ โดยได้รับเกียรติจาก ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ฉลอง สุขทอง อธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏสุรินทร์ เป็นประธานกล่าวเปิดโครงการ กลุ่มเป้าหมายผู้เข้ารับการอบรม เป็น นิสิต/นักศึกษาในโครงการผลิตครูเพื่อพัฒนาท้องถิ่น จำนวน 326 คน มาจาก 3 มหาวิทยาลัย ได้แก่ มหาวิทยาลัยราชภัฏสุรินทร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏอุบลราชธานี และ มหาวิทยาลัยราชภัฏบุรีรัมย์ โดยมีวัตถุประสงค์ในการจัดโครงการ เพื่อพัฒนาคุณธรรม จริยธรรม ความเป็นผู้นำ คุณลักษณะที่พึงประสงค์ ความภาคภูมิใจในวิชาชีพครู และดูแล ติดตาม สร้างแรงบันดาลใจให้แก่นิสิตนักศึกษาครู พร้อมสร้างเครือข่ายความร่วมมือในการพัฒนานักศึกษาครูคืนถิ่นในภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนล่างและแลกเปลี่ยนเรียนรู้ร่วมกัน 0 chousakun kassada ก่อนหน้า บรรยากาศการสอบสัมภาษณ์การสอบคัดเลือกบุคคลเพื่อเข้าศึกษาต่อในระดับปริญญาตรี ภาคปกติ รอบที่ 3 ประจำปีการศึกษา 2566 ถัดไป โครงการพัฒนาคณาจารย์ ครูและบุคลากรทางการศึกษาตามข้อตกลงในการพัฒนางาน (PA) กิจกรรมที่ 2 : การอบรมเชิงปฏิบัติการหลักสูตรระยะสั้นตามแนวทางการพัฒนาข้อตกลงในการพัฒนางาน (วPA) You may also like การอบรมภ... กรกฎาคม 27, 2024 โครงการ ... กรกฎาคม 26, 2024 ประชุมสภ... กรกฎาคม 25, 2024 โครงการก... กรกฎาคม 25, 2024 พิธีเปิด... กรกฎาคม 25, 2024 กิจกรรมพ... กรกฎาคม 19, 2024 โครงการอ... กรกฎาคม 19, 2024 แจ้งผลกา... กรกฎาคม 19, 2024 ขอเชิญร่... กรกฎาคม 18, 2024 อบรมเชิง... กรกฎาคม 15, 2024